
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

 

Wizara ya Fedha 

Tathmini ya Viahatarishi vya Ufadhili wa Ugaidi kwenye Mashirika 

Yasiyogawana Faida, Oktoba, 2023 

DODOSO KWA MASHIRIKA YASIYOGAWANA FAIDA (NON-PROFIT 

ORGANIZATIONS - NPOs) 

1. Tarehe: ________________ 2. Jina la Taasisi: ___________________________________________________ 
3. Wilaya: ____________________________________ 4. Mkoa: _____________________________________ 
5. Anwani: ________________________________________________________________________________ 

 ________________________________________________________________________________ 
6. Aina ya Taasisi [NGO/Dhamana/Taasisi ya Kidini]: _______________________________________________ 

Aina Nyingine (Tafadhali eleza): _____________________________________________ 
7. Usajili: Taasisi Iliyosajili1: __________________________________________________________________ 

                Na. ya Usajili/Leseni: __________________________________ Mwaka wa Usajili: _____________ 
8. Orodhesha Afua za Utekelezaji za Taasisi (Thematic Areas of Opeartion)2:  

Na. Afua ya Utekelezaji Katika Afua hii, taasisi hutafuta mali au fedha na kuzitoa kwa 
malengo mbalimbali ikiwemo misaada, shughuli za kidini, 
kitamaduni, elimu, kijamii, udugu au kwa shughuli nyingine 
njema kama hizo. Jibu “NDIYO” au “HAPANA” 

1   

2   

3   

4   

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha afua zote za utekelezaji 
 

9. Ushirikiano (Affiliation) na taasisi nyingine: 

Na. Jina la Taasisi ya Ushirikiano Nchi 

1   

2   

3   

4   

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha washirika wote 
 

10. Matawi ya taasisi ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania: 

Na. Jina la Tawi Wilaya 

1   

2   

3   

4   

5   

6   

7   

8   

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha matawi yote ndani ya nchi 
 



11 Matawi ya taasisi nje ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania: 

Na. Jina la Tawi Nchi 

1   

2   

3   

4   

5   

6   

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha matawi yote ya nje ya nchi 
 

12. Jumla kuu ya watumishi wa taasisi ndani na nje ya nchi: _____________________________ 

13. Wakala na washirika wengine wa kibiashara wanaosaidia taasisi kutekeleza majukumu yake: 

Na. Jina la Wakala au Mshirika wa Kibiashara Nchi 

1   

2   

3   

4   

5   

6   

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha wakala na washirika wote wa kibiashara 
 

14. Makadirio ya bajeti ya kila mwaka (weka √ kwenye sehemu moja tu inayohusika): 

Shilingi [TZS]  

0 mpaka 25,000,000  

25,000,000 mpaka 100,000,000  

100,000,000 mpaka 500,000,000  

500,000,000 mpaka 1,000,000,000  

Zaidi ya 1,000,000,000  
 

15. Njia za taasisi za kufanya miamala kupokea, kutumia na kutuma fedha (weka √ kote panapohusika): 

Na. Njia ya Kufanya Muamala  

1. Fedha taslim  

2. Taasisi za fedha ikiwemo benki  

3. Simu za mkononi (Mpesa, Tigo Pesa, Zantel Money, n.k.)  

4. Sarafu za kimtandao (Cryptocurrency)  

5. Njia zisizo rasmi za kufanya miamala  

6. Njia nyingine (Tafadhali eleza): ___________________________________________________ 
 

16. Vyanzo vya Fedha: 

Na. Jina la Chanzo Makadirio ya Asilimia 
kwenye Bajeti ya Taasisi ya 
Kila Mwaka [%] 

1   

2   

3   

4   

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha vyanzo vyote vya fedha 
 

 



17. Taarifa za Viongozi wa Taasisi (Menejimenti) 

Na. Jina la Kwanza Jina la Kati Jina la Mwisho (la Ukoo) Tarehe ya 
Kuzaliwa 
[DD/MMM/YYYY] 

Jinsia 
[Mme/
Mke] 

Wadhifa/Nafasi kwenye 
Taasisi 

Uraia Nchi ya 
Makazi 

1         

2         

3         

4         

5         

6         

7         

8         

9         

10         

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha viongozi wote 

 

18. Taarifa za Wamiliki Wanufaika wa Taasisi3 

Na. Jina la Kwanza Jina la Kati Jina la Mwisho (la Ukoo) Tarehe ya 
Kuzaliwa 
[DD/MMM/YYYY] 

Jinsia 
[Mme/
Mke] 

Asilimia ya Umiliki wa 
Taasisi au Idadi ya Hisa 

Uraia Nchi ya 
Makazi 

1         

2         

3         

4         

5         

6         

7         

8         

9         

10         

… tumia karatasi ya ziada kuorodhesha wamiliki wanufaika wote 

 

19. Tafadhali ambatisha sera au mwongozo wowote uliopo wa ndani ya taasisi wa utendaji kazi 

20. Jina la aliyejaza fomu: ______________________________________ Wadhifa: _________________________ Simu: ________________ Saini: _____________________ 



Maelezo/Ufafanuzi 
1. Taasisi iliyosajili: 

i) Msajili wa Mashirika Yasiyo ya Kiserikali, Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi Maalum 

ii) Mrajis wa Jumuiya Zisizo za Kiserikali, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ 

iii) Msajili wa Jumuiya za Kijamii, Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, au 

iv) Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) 

 

2. Afua za utekelezaji: 

i) Afya 

ii) Ulinzi wa jamii 

iii) Uwezeshaji wa jamii 

iv) Kilimo 

v) Elimu 

vi) Utawala bora 

vii) Mazingira 

viii) Maji 

ix) Jinsia 

x) Haki za binadamu 

xi) Miundombinu 

xii) Viwanda 

xiii) Nishati 

xiv) Utalii, au 

xv) Nyingine (Tafadhali eleza) 

 

3. Kwa mujibu wa Sheria ya Kudhibiti Utakasishaji Fedha Haramu, Sura 423 na Sheria ya Kudhibiti Utakasishaji Fedha Haramu na 

Mapato yatokanayo na Uhalifu, Na. 10 ya 2009 inayotumika Zanzibar, "mmiliki mnufaika" (beneficial owner) maana yake ni: 

 

Mtu yoyote (binadamu) ambaye anamiliki au ni mdhibiti wa mwisho wa mteja, mtu ambaye kwa niaba yake muamala au 

shughuli inafanywa, mtu ambaye ana mamlaka ya mwisho ya katika kuamuru au kuendesha mteja na inajumuisha-   

(a) ikiwa mteja ni mtu kisheria (legal person), i.e. kampuni, taasisi, shirika, n.k.- 

(i) mtu (binadamu) ambaye anamiliki au ni mdhibiti wa mwisho wa mteja kupitia umiliki wa moja kwa moja 

au usio wa moja kwa moja wa hisa nyingi au haki za kupiga kura au maslahi katika mteja huyo na umiliki 

huo, maslahi ya umiliki au udhibiti unajumuisha umiliki wa hisa zisizosajiliwa (bearer shares), uwezo wa 

kuteua au kuondoa wajumbe wengi wa bodi, mtendaji mkuu au wasimamizi waandamizi mteja;  

(ii) umiliki wa asilimia tano (5) au zaidi katika mteja au umiliki wa maslahi ya asilimia tano (5) au zaidi katika 

mteja unaoshikiliwa na mtu utakuwa ni kielelezo cha umiliki wa moja kwa moja au asilimia ya kutosha 

ya hisa au haki za kupiga kura au umiliki wa maslahi katika mteja huyo, au umiliki wa hisa za asilimia 

tano (5) au zaidi au umiliki wa maslahi ya asilimia tano (5) au zaidi katika mteja unaoshikiliwa na 

kampuni, shirika, taasisi n.k. ambayo ipo chini ya udhibiti wa mtu au taasisi/makampuni/mashirika 

mengi  ambayo yapo chini ya udhibiti wa mtu yule yule, itakuwa ni kielelezo cha umiliki usio wa moja 

kwa moja; 

(iii) iwapo, baada ya kutumia njia zote zinazowezekana na endapo hakuna sababu za kushuku utakasishaji 

wa fedha, ufadhili wa ugaidi au ufadhili wa silaha za maangamizi, hakuna mtu chini ya aya ndogo ya (i) 

ametambuliwa, au iwapo kuna shaka yoyote kwamba mtu huyo aliyetambuliwa ni mmiliki mnufaika, 

mtu ambaye anashikilia nafasi ya afisa mwandamizi wa mteja atatambuliwa kama mmiliki mnufaika; 

(b) ikiwa mteja ni udhamini- 

(i) setla (settlor), mdhamini (trustee) au mwangalizi (protector) 

(ii) wanufaika, au pale ambapo mtu anayenufaika kutokana na udhamini bado hajabainishwa, tabaka la 

watu ambao kwa maslahi yao makubwa udhamini umewekwa au unaendeshwa au  

(iii) mtu mwingine yeyote anayetekeleza udhibiti wa mwisho juu ya udhamni kwa njia ya umiliki wa moja 

kwa moja au usio wa moja kwa moja au kwa njia nyingine; 

(c) ikiwa mteja ni mtu mwingine anayefanana na udhamini, mmiliki mnufaika ni mtu anayeshikilia nafasi inayofanana 

au iliyo sawa na zile zilizorejewa kwenye aya ndogo ya (b);  



------------------------------- KWA MATUMIZI YA OFISI TU ------------------------------- 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

- MWISHO - 

 

Maoni ya Afisa Tathmini: 


