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TPSC kinavyowajenga kitaaluma watumishi
wa umma katika kuwahudumia wananchi

TPSC inatoa
elimu ikiwa ni
mkakati wa
kuiunga mkono
serikali katika
ujenzi wa uchumi
wa viwanda kwa
Tanzania mpya
yenye neema kwa
raia wake.
Kaimu Ofisa
Mtendaji Mkuu wa
TPSC, Dk. Ernest
Mabonesho,
anasema chuo
hicho kilianzishwa
mwaka 2000
chini ya Sheria ya
Wakala Namba 30
ya mwaka 1997
kupitia Mpango
wa Uboreshaji
Utumishi wa
Umma (PSRP)
kikitoa mafunzo
ya muda mfupi na
mrefu.

Kaimu Ofisa Mtendaji Mkuu wa TPSC Dkt. Ernest Mabonesho

NA MWANDISHI WETU

HUO cha Utumishi wa

Umma Tanzania (TPSC)

ni chuo cha serikali

ambacho kipo chini ya
Ofisi ya Rais, Menejementi ya
Utumishi wa Umma na Utawala
Bora.

TPSC inatoa elimu ikiwa ni
mkakati wa kuiunga mkono
serikali katika ujenzi wa uchumi
wa viwanda kwa Tanzania mpya
yenye neema kwa raia wake.

Kaimu Ofisa  Mtendaji
Mkuu wa TPSC, Dk. Ernest
Mabonesho, anasema chuo
hicho kilianzishwa mwaka
2000 chini ya Sheria ya Wakala
Namba 30 ya mwaka 1997
kupitia Mpango wa Uboreshaji
Utumishi wa Umma (PSRP)
kikitoa mafunzo ya muda mfupi
na mrefu.

Anasema mafunzo ya
muda mfupi yanatolewa
kwa watumishi wa
umma kwa lengo la
kuwajengea uwezo,
kuongeza ufanisi,
kuimarisha
utendaji kazi
watoe huduma
bora kwa
umma  kwa
kuzingatia
weledi na
matokeo
chanya.

Katika
kutekeleza
majukumu
yake
kwa

mwaka wa fedha 202272023,
Chuo kimeendesha mafunzo ya
muda mfupi kwa watumishi wa
umma 7,241.

Kaimu  Ofisa  Mtendaji
Mkuu huyo anabainisha kati
ya watumishi  waliopatiwa
mafunzo 1,642 walipewa ya
awali, 3,965 ya uongozi na
utawala na 1,634 ya umabhili
kwa watumishi wa umma.

“Mafunzo haya yamekuwa

chaguo sahihi la  kukuza
na kuendeleza uwezo wa
watumishi wa umma wa

kuwahudumia wananchi katika
sehemu zao za kazi," anasema.
Mbali na mafunzo hayo, Dk.
Mabonesho anasema chuo
hicho kimeendesha midahalo
kwa njia ya mtandao takriban
423 kupitia kituo cha mafunzo
kwa njia ya mtandao (GLS).
Anaendelea
kusemakuwa
katika
kuunga

mkono
jitihada
za Serikali
ya Awamu
ya Sita

chini ya Rais Dk. Samia Suluhu
Hassan za kuboresha utenday
wa watumishi wa umma, chuo
kinatoa kozi kwa kuzingatia
mahitaji ya soko.

Pia, anasema  kinatoa
mafunzo yanayowazesha
wahitimu  kupata ajra na
kukidhi mategemeo ya mwayiri
ama kujiajiri.

Dk. Mabonesho anasema
chuo  kimeendelea  kutoa
ushauri kwa taasisi mbalimbali
za serikali namna ya kuboresha
utendaji wa taasisi hizo na
kufanya tafiti  zinazolenga
kuboresha utendaji kazi katika
utumishi wa umma.

“Pla  taasisi yetu katika
maeneo mbalimbali ya nchi
yetu inaendelea kuwajengea
watumishi wa umma uwezo
waende na kasi ya Rais Dk.
Samia ya kuijenga Tanzania
yenye neema kwa wote”
anasema.

Dk. Mabonesho anaeleza
kuwa chuo. hicho kinatoa
mafunzo kwa taasisi
mbalimbali nchini yenye lengo
la kuwajengea uwezo walengwa
kwenda na kasi ya serikali katika
ukuaji uchumi na kuboresha
maisha ya wananchi.

Anasema anaamini kuwa
katika kufanikisha azma hiyo
ya serikali, taasisi za umma
na idara za serikali hazina
budi kuwapeleka watumishi
wao chueni hapo kujengewa
uwezo katika masuala anuai
yanayohusu utumishi.

“Ni  muhimu sana kwa
taasisi za umma hapa nchini
kuwaleta ~ watumishi  wao
wapya hapa kwetu kujifunza
namna ya uendeshaji wa ofisi,
utunzaji kumbukumbu, sheria
na utaratibbu za utumishi
WwWa umma na namna ya
kukabiliana na changamoto za
kiutumishi hususan kwa kasi
ya mabadiliko ya kiuchumi,”
anasema.

Dk. Mabonesho
anaeleza katika mwaka
wa fedha 2022/2023,

chuo  hicho  kupitia
sehemu ya mipango
na maendeleo

kimekamilisha
mchakato wa
upatikanaji wa
viwanja katika mikoa
ya Tanga, Mbeya na
Dodoma.
Anasema chuo
kimeanza awamu

ya pili ya ujenzi wa Kampas
ya Singida eneo la Mungu
Maj ambapo kukamilika kwa
kampasi hiyo kutakipunguzia
chuo gharama ya kulipa kodi
katika majengo iliyopanga.

“Hatua hii rtawapa fursa
watumisht  wa umma na
wanachuo  kutoka  Makao
Makuu ya Nchi na mikoa jirani
kupata mafunzo yanayotolewa
na taasisi yetu,” anasema.

Anabarnisha kwamba
tayari chuo hicho kina eneo la
muda la kuendeshea mafunzo
ambalo hko Mtaa wa Tabora
jyni Dodoma na kimefanya
ukarabat kiwe kituo mahusust
cha kutolea mafunzo kwa
watumishi wa umma.

Dk. Mabonesho anabainisha
kuwa chuo kimepanuka kwa
kuwa na idadi ya wanafunzi,
vitendea kaz! na idadi ya kozi
zZimeboreshwa kwa uwiano

mzuri.

Kaimu Ofisa Mtendaji Mkuu
wa chuo hicho anazitaja kon
zinazotolewa katika chuo hicho
ni Utunzaji Kumbukumbu,
Nyaraka na Taarifa na Uhazili.

Nyingine ni Rasiimali watu,
Utawala wa Umma, Ununuzi na
Ugavi na Utawala wa Serikali za
Mitaa.

Anasema hivi sasa chuo
kinatoa mafunzo katika ngazi
ya Shahada ya kwanza kuanzia
Septemba, 2017 katka fani
za Uhazill na Menegjimenti ya
Kumbukumbu, Nyaraka na
Taarifa katika Tawi la Dar es
Salaam.

“Tunawakaribisha
watumishi wa umma, wananchi
na kwa wenye sifa za kujiunga
na Astashada, Stashahada na
Shahada katika kozi mbalimbali
kuomba kujiunga. Maombi
yanapokelewa kwa nja ya
mtandao  kupitia tuwvuti ya
chuo,” anaeleza.

Anasema chuo hicho kina
matawi sita ambayo ni Dar es
Salaam, Tabora Mtwara Tanga,
Singida na Mbevya.

Mtaalamu wa masuala va
Utumishi na  Ajira, Magesa
Bwire ambaye ni mkazi wa Dar
es Salaam, anakipongeza chuo
hicho kwa kuendesha mafunzo
kwa watumishi  ambayo ni
muhimu  katka duma  ya
sasa yenye kutawalwa na
utandawazi.

“Ni muhimu sana kuwapata
watumishi mafunzo ya muda
mfupi na mrefu kwa kuwa
yanawafanya  waende  na
wakati, hivyo kutoa huduma
bora kwa wananchi,” anasema.
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