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Waziri Simbachawen
watumishi kudharau

Na Benny Kingson, -
TABORA

ZIRT wa Nchi
Ofisi ya Rais Mene-
jimenti ya Utumi-
shi wa Umma
na Utawala Bora, George Sim-
bachawene, amewaonya wa-
tumishi wa umma kuacha tabia
za kuwadharau wananchi na
kuhakikisha wanawapa hu-
duma stahiki bila kujali hali za
maisha.

Simbachawene alitoa onyo
hilo juzi wakati wa mahafali ya
38 ya Chuo cha Utumishi wa
Umma cha Uhazili mkoani hapa.

Simbachawene aliwataka
watumishi  kutambua kuwa
wameajiriwa na wananchi,
hivyo jukumu lao kubwa ni ku-
watumikia kwa weledi na ku-
tatua matatizo yao kwa wakati.
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“Tambueni kuwa utumishi
Wwa umma ni ibada, hivyo hakik-
isheni utumishi wenu unakuwa
bora kupitia huduma mnazoz-
itoa kwa utiifu, upole, uadilifu
na usikivu kwa wale mnaowa-
hudumia,” alisema.

Kwa upande mwingine, aliagi-
za watumishi wanaoajiriwa
kupatiwa mafunzo ya awali na
kuwajengea umahiri kabla ya
kuanza kazi ili watambue miiko
na kurahisisha utoaji wa hudu-
ma katika ofisi za umma.

Simbachawene, alisema seri-
kali inatarajia kukifanyia ukara-
bati chuo hicho ili kiwe katika
ubora kwa sababu kinaandaa,
kutoa watumishi na kufanya
tafiti bora za utawala.

Awali akitoa taarifa ya utend-
aji kazi chuoni hapo, Kaimu
Mtendaji Mkuu wa Chuo hicho,
Dk. Ernest Mabonesho, alisema

A 4

“Tambueni
kuwa utumishi
wa umma ni
ibada, hivyo
hakikisheni
utumishi wenu
unakuwa

bora kupitia
huduma mna-
zozitoa kwa
utiifu, upole,
vadilifu na
usikivu kwa
wale mnaowa-
hudumia,”
alisema.

€ awaonya
wananchi

wameongezeka watumishi 278
kutoka 242 ili kuongeza kasi ya
utendaji kazi.

“Tuna upungufu wa kompy-
uta, vifaa vya uchapaji, miun-
dombinu, majengo ni ya zamani
tangu mwaka 1972 chuo kinaan-
zishwa, madarasa hayakidhi
mahitaji pamoja na gharama za
uendeshaji kuwa kubwa,” alise-
ma na kuongeza kuwa: “Pia tutaji-
tahidi kujenga majengo ya chuo
katika mikoa ya Singida, Tanga
Il:‘a; Mbeya ili kuacha kuendelea

panga.

Akizungumza kwa niaba va
Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Ba-
lozi Dk. Batrida Burian kwenye
mahafali hayo, Mkuu wa Wilaya
ya Tabora, Louis Bura, aliwasihi
wahitimu hao kuendeleza wel-
edi waliopata chuoni hapo wa-
t.':kl?golmwa ili kuisaidia jamii na
Tai
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